Paracetamol 0,1g

Thuốc Paracetamol 0,1g thuộc nhóm giảm đau, hạ sốt, Nhóm chống viêm không Steroid, điều trị Gút và các bệnh xương khớp; Được đăng ký tại Việt Nam theo số: VNA-3503-00 và bào chế dưới dạng viên nén – đóng gói theo hộp 1 lọ x 500 viên nén. Thuốc được sản xuất bởi Công ty cổ phần Dược Hà Tĩnh…

Thành phần chính và Hàm lượng thuốc:

  • Acetaminophen
  • 0,1g

Thuốc Paracetamol 0,1g dùng chữa bệnh (Chỉ định):

  • Giảm đau nhanh các triệu chứng sốt, đau nhức và khó chịu như nhức đầu, đau tai, đau răng, đau nhức do cảm cúm.

Thuốc không dùng chữa bệnh (Chống chỉ định):

  • Quá mẫn với Acetaminophen.
  • Trường hợp thiểu năng tế bào gan.

Sự phối hợp các thuốc – Tương tác thuốc:

  • Tránh uống rượu khi dùng thuốc.

Phản ứng có hại không mong muốn (Tác dụng phụ) khi dùng thuốc:

  • Viêm tụy, ban da, ban đỏ, mày đay, và phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng có xẩy ra

Chú ý đề phòng – Thận trọng lúc dùng:

  • Trường hợp suy thận trầm trọng, khoảng cách giữa các lần dùng thuốc phải lâu hơn

Liều lượng và Cách dùng thuốc Paracetamol 0,1g:

  • Các lần dùng thuốc nên cách nhau ít nhất 4 giờ, ngày không quá 4 g.
  • Không dùng chung với các thuốc cho chứa Acetaminophen.

Bảo quản và Hạn sử dụng thuốc:

  • Nhiệt độ phòng.

Thông tin về thuốc Paracetamol 0,1g ở trên không thể thay thế cho tư vấn của bác sĩ – dược sĩ. Bạn hãy tham khảo ý kiến của họ trước khi sử dụng.