Paralgan Effer 500

Thuốc Paralgan Effer 500 thuộc nhóm giảm đau, hạ sốt, Nhóm chống viêm không Steroid, điều trị Gút và các bệnh xương khớp; Được đăng ký tại Việt Nam theo số: VD-3156-07 và bào chế dưới dạng viên nén sủi bọt – đóng gói theo hộp 2 vỉ x 4 viên; hộp 4 vỉ x 4 viên; hộp 2 tuýp x 10 viên; thùng 200 hộp. Thuốc được sản xuất bởi Công ty cổ phần Dược phẩm Cửu Long (PHARIMEXCO)…

Thành phần chính và Hàm lượng thuốc:

  • Paracetamol

Thuốc Paralgan Effer 500 dùng chữa bệnh (Chỉ định):

  • Điều trị triệu chứng các cơn đau vừa và nhẹ, các trạng thái sốt.

Thuốc không dùng chữa bệnh (Chống chỉ định):

  • Mẫn cảm với thuốc và suy tế bào gan.
  • Người thiếu máu nhiều lần, có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Người thiếu hụt men G6PD.

Sự phối hợp các thuốc – Tương tác thuốc:

  • Tránh uống rượu khi dùng thuốc, không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol.

Chú ý đề phòng – Thận trọng lúc dùng:

  • Để tránh tình trạng quá liều Paracetamol, cần chú ý các thành phần của thuốc sử dụng kèm theo không chứa Paracetamol.

Liều lượng và Cách dùng thuốc Paralgan Effer 500:

  • Mỗi lần dùng thuốc cách nhau 4 giờ, dùng không quá 4g/ngày.

Thông tin về thuốc Paralgan Effer 500 ở trên không thể thay thế cho tư vấn của bác sĩ – dược sĩ. Bạn hãy tham khảo ý kiến của họ trước khi sử dụng.