Phaanedol Extra

Thuốc Phaanedol Extra thuộc nhóm giảm đau, hạ sốt, Nhóm chống viêm không Steroid, điều trị Gút và các bệnh xương khớp; Được đăng ký tại Việt Nam theo số: VD-1167-06 và bào chế dưới dạng viên nén dài – đóng gói theo hộp 10 vỉ x 10 viên, hộp 1 chai x 100 viên, 500 viên nén dài. Thuốc được sản xuất bởi Công ty TNHH SX-TM Dược phẩm NIC (NIC Pharma) …

Thành phần chính và Hàm lượng thuốc:

  • Paracetamol

Thuốc Phaanedol Extra dùng chữa bệnh (Chỉ định):

  • Điều trị triệu chứng các cơn đau vừa và nhẹ, các trạng thái sốt.

Thuốc không dùng chữa bệnh (Chống chỉ định):

  • Mẫn cảm với thuốc và suy tế bào gan.
  • Người thiếu máu nhiều lần, có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.
  • Người thiếu hụt men G6PD.

Sự phối hợp các thuốc – Tương tác thuốc:

  • Tránh uống rượu khi dùng thuốc, không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol.

Chú ý đề phòng – Thận trọng lúc dùng:

  • Để tránh tình trạng quá liều Paracetamol, cần chú ý các thành phần của thuốc sử dụng kèm theo không chứa Paracetamol.

Liều lượng và Cách dùng thuốc Phaanedol Extra:

  • Mỗi lần dùng thuốc cách nhau 4 giờ, dùng không quá 4g/ngày.

Thông tin về thuốc Phaanedol Extra ở trên không thể thay thế cho tư vấn của bác sĩ – dược sĩ. Bạn hãy tham khảo ý kiến của họ trước khi sử dụng.